สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดพิษณุโลก ขอความร่วมมือโรงเรียนนอกระบบ ดำเนินการบันทึกข้อมูลสารสนเทศของโรงเรียน ซึ่งเป็นข้อมูล ณ วันที่ 31 ธันวาคม 2562 ผ่านเว็บไซต์ www.opec.go.th หัวข้อ “ระบบงานสารสนเทศ” ระบบบูรณาการข้อมูลการศึกษาเอกชน (PEDC) โดยให้แล้วเสร็จภายในวันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2563
หากโรงเรียนดำเนินการกรอกข้อมูลในระบบผ่านเว็บไซต์ไม่ได้ ให้ดำเนินการพิมพ์แบบฟอร์มการกรอกข้อมูล “แบบรายงานกิจการโรงเรียนนอกระบบ” เมื่อดำเนินการกรอกข้อมูลเรียบร้อยแล้วจัดส่ง สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดพิษณุโลก ภายในวันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2563
อนึ่ง โรงเรียนนอกระบบที่ได้ดำเนินการกรอกข้อมูลในระบบ PEDC หรือจัดส่งข้อมูลตามแบบรายงานฯ ที่กำหนด สำนักงานคณะกรรมการส่งเสริมการศึกษาเอกชน จะเสนอชื่อโรงเรียน พิจารณาในการลดหย่อนภาษีที่ดินและสิ่งปลูกสร้างต่อไป