ดร.ภัทรวรรธน์ นิลแก้วบวรวิชญ์ ศึกษาธิการจังหวัดพิษณุโลกพร้อมด้วย ว่าที่ร้อยตรีวิวัฒน์ กระทู้ ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผล และศึกษานิเทศก์ เจ้าหน้าที่กลุ่มส่งเสริมการศึกษาเอกชน เข้าร่วมงานจัดนิทรรศการทาง การศึกษา "ตลาดนัดวิชาการนครพิษณุโลก ครั้งที่ 1 โดยมี นางเปรมฤดี ชามพูนท นายกเทศมนตรีนครพิษณุโลก กล่าวเปิดงานดังกล่าว มีตัวแทนของโรงเรียนเอกชนเข้าร่วมงาน "ตลาดนัดวิชาการนคร พิษณุโลก" นำโดยนายปริญญา ตาวินโต ผู้อำนวยการโรงเรียนผดุงราษฎร์และคณะครู นักเรียนเข้าร่วมจัดนิทรรศการทาง การศึกษาในครั้งนี้ ณ สวนกลางเมือง จังหวัดพิษณุโลก วันที่ 1 มีนาคม 2566